realme ฉลองความสำเร็จแคมเปญ “Zoom in Thailand” โชว์พลังการซูมที่เหนือระดับไปกับrealme 11 Pro Series 5G realme จับมือร่วมกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เติมเต็มความฝันนักเดินทางด้วยฟีเจอร์สุดปัง OIS SuperZoom 200MP
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_b72c2747705845089d73226daa5d2f6c~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_b72c2747705845089d73226daa5d2f6c~mv2.jpg)
กรุงเทพฯ 26 กรกฎาคม 2566 – ท่องเที่ยวสุดปังด้วยพลัง OIS SuperZoom 200MP! หลังงานเปิดตัวสุดยอดแฟชั่นสมาร์ตโฟนแห่งปีกับ “realme 11 Pro Series 5G” ที่เนรมิตสถานีรถไฟหัวลำโพงให้กลายเป็นจุดเริ่มต้นของทุกคนเพื่อการออกเดินทางค้นหาแพสชั่นในแบบของตัวเอง และเพื่อผลักดันแนวคิดการเป็นสมาร์ตโฟนเพื่อการเดินทางไปสู่อีกระดับ realme Thailand ยังได้จับมือกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) จัดแคมเปญพิเศษ “Zoom in Thailand” นำเสนอประสบการณ์การถ่ายภาพด้วย OIS SuperZoom 200MP พร้อมการซูม 4 เท่าแบบไม่สูญเสียรายละเอียดครั้งแรกของโลก ให้แฟน ๆ ได้ซูม ณ สถานที่ถูกมองข้ามความงดงามที่แท้จริงของประเทศไทย โดย realme ต้องการช่วยให้ผู้ใช้งานสามารถค้นพบความงามของไทยผ่าน realme 11 Pro series 5G ได้โดยเก็บภาพน่าประทับใจใน 4 จังหวัดท่องเที่ยวและร่วมสนุกในกิจกรรมชิงรางวัลใหญ่ ซึ่งได้ผลตอบรับอย่างล้นหลาม ทำให้แคมเปญประสบความสำเร็จอย่างงดงามและกระตุ้นอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวในเมืองไทยได้อย่างยอดเยี่ยม!
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_521f4617fece4ac3802968a8446de685~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_521f4617fece4ac3802968a8446de685~mv2.jpg)
แคมเปญ Zoom in Thailand นำเสนอกิจกรรมร่วมสนุกทั้งแบบ Offline และ Online โดยกิจกรรมแบบ Offline ชาแลนจ์ขาเที่ยวขาแช๊ะตัวจริงให้ออกเดินทางไปเก็บภาพสวย ๆ กับเฟรมขนาดใหญ่ตามแหล่งท่องเที่ยวใน 4 แห่ง แสดงออกถึงภูมิประเทศต่าง ๆของประเทศไทย ทั้งวิวดอยสกาด (น่าน), ทัศนียภาพภูเขาอันทอดยาวและทะเลสาปที่แสนสงบนิ่ง (เพชรบุรี), ชายทะเล ณ เขาหลัก (พังงา) และวิวเมืองวัดภูเขาทอง (กรุงเทพฯ) โดยในสถานที่แต่ละแห่งยังมีโปสการ์ดลิมิเต็ดอิดิชั่นให้ผู้ที่ร่วมทำกิจกรรมได้เขียนโปสการ์ดสวย ๆ ส่งไปให้คนที่ตัวเองรักอีกด้วย สำหรับกิจกรรม Online เปิดโอกาสสำหรับผู้ที่ไม่สะดวกไปตามจังหวัดที่กำหนด ร่วมสนุกได้ผ่านทางฟีเจอร์กรอบภาพพิเศษใน Instagram เพื่อให้ทุกคนได้ Capture The Moment กับสถานที่ท่องเที่ยวโปรดและสนุกสนานกับแคมเปญได้อย่างง่ายดาย (ข้อมูลเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/realmeTH/videos/572985031482641/) ไฮไลต์ของแคมเปญ Zoom in Thailand คือการชูนวัตกรรมกล้อง OIS SuperZoom 200MP ครั้งแรกของโลกที่มอบพลังการซูมสูงสุดในเซกเมนต์ที่ 4 เท่าโดยไม่สูญเสียรายละเอียด และการร่วมมือกับนิตยสาร Lonely Planet ในการนำเสนอฟีเจอร์การถ่ายภาพรูปแบบใหม่ ให้คุณถ่ายภาพแนวสตรีทได้สนุก สร้างสรรค์ และราบรื่นมากยิ่งขึ้น ในแง่อื่น ๆ “realme 11 Pro Series 5G มาพร้อมจอแสดงผล Curved Vision Display ที่มี Refresh rate สูงสุดในปัจจุบันที่ 120Hz ถนอมสายตาที่สุดกับครั้งแรกของโลกสำหรับระบบปรับความสว่างอัตโนมัติได้ 20,000 ระดับ และมอบความถูกต้องแม่นยำของสีในทุกสภาวะแสงด้วยเทคโนโลยี 2160Hz PWM ครั้งแรกของโลกเช่นกัน มอบประสบการณ์การมองที่สบายตา ตอบโจทย์สำหรับผู้ที่ชอบเล่นสมาร์ตโฟนในระหว่างปิดไฟก่อนเข้านอนเป็นอย่างมาก รวมถึงระบบชาร์จเร็ว 100W SUPERVOOC ที่ตอบโจทย์ไลฟ์ไตล์ยุคใหม่ได้อย่างสมบูรณ์แบบ รวมถึงการคอลแลบกับอดีตดีไซน์เนอร์ผู้ออกแบบลายพิมพ์ให้แบรนด์ Gucci เพื่อนำเสนอดีไซน์ดีไซน์ฝาหนังลายลิ้นจี่สุดหรูหราพรีเมียมสุดประทับใจที่สะกดทุกสายตา พร้อมปกป้องลายนิ้วมือได้อย่างดีเยี่ยม โดยวางจำหน่าย 2 รุ่น ได้แก่ realme 11 Pro 5G และ realme 11 Pro+ 5G ในราคาเริ่มต้นที่ 12,999 บาท
ภาพจากผู้ชนะและบรรยากาศจากแคมเปญ “Zoom in Thailand” ผู้ที่ชนะรางวัลที่ 1 จากกิจกรรม Zoom in Thailand ได้แก่ คุณนราวิชญ์ กุศลสุข
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_5582066190a64d61a8fa4569082339b1~mv2.png/v1/fill/w_49,h_29,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_5582066190a64d61a8fa4569082339b1~mv2.png)
ภาพถ่ายจากคุณ คุณ นราวิชญ์ กุศลสุข ผู้ที่ชนะรางวัลที่ 2 จากกิจกรรม Zoom in Thailand ได้แก่ คุณเกริกพล ภูตาบนาค
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_4b0d01b8aaa44c7a9d9fbb0b21db7562~mv2.png/v1/fill/w_49,h_29,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_4b0d01b8aaa44c7a9d9fbb0b21db7562~mv2.png)
ภาพถ่ายจากคุณ คุณ เกริกพล ภูตาบนาค
วัดภูเขาทอง กรุงเทพฯ
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_3cd366289044433680b131e491c39ff9~mv2.png/v1/fill/w_49,h_16,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_3cd366289044433680b131e491c39ff9~mv2.png)
ดอยสกาด จังหวัดน่าน
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_186c744305654ee9ac8270dad1364f03~mv2.png/v1/fill/w_49,h_16,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_186c744305654ee9ac8270dad1364f03~mv2.png)
ทิวทัศน์ภูเขาและทุ่งหญ้า จังหวัดเพชรบุรี
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_0c8739f8381947f6ba6d93df1c5bbc00~mv2.png/v1/fill/w_49,h_16,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_0c8739f8381947f6ba6d93df1c5bbc00~mv2.png)
เขาหลัก จังหวัดพังงา
![](https://static.wixstatic.com/media/9b43ab_b64400e80c954d1d87030c1b66eb3ba1~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9b43ab_b64400e80c954d1d87030c1b66eb3ba1~mv2.jpg)
สำหรับผู้ชนะที่ถ่ายรูปร่วมสนุกผ่านแฮชเท็ก #ZoominThailand #realme11ProSeries5G #realmeTH และสวยปังโดนใจกรรมการจะได้รับรางวัลใหญ่: สมาร์ตโฟน realme 11Pro+ 5G พร้อมตั๋วเครื่องบินภายในประเทศ 2 ที่นั่งและเรียลมีได้ร่วมมือกับพาร์ทเนอร์ Lonely Planet นิตยสารคู่มือสำหรับนักเดินทางชื่อดัง จึงได้มอบนิตยสาร Lonely Planet ท่องเที่ยวประเทศไทยอีก 2 เล่ม ส่วนรางวัลที่ 2 คือตั๋วเครื่องบินภายในประเทศ 2 ที่นั่งและนิตยสารพรีเมียมจาก Lonely Planet ซึ่งทั้งสองท่านได้กล่าวขอบคุณ realme Thailand และอยากให้จัดกิจกรรมดี ๆ ที่ส่งเสริมการท่องเที่ยวและกระตุ้นคนรุ่นใหม่ให้ออกเดินทางตามความฝันเช่นนี้อีกในอนาคต